ของผมลาวา 700 หลังจากรูทเครื่องมาแล้ว...

การสนทนาใน 'Ais Lava Club' เริ่มโดย Sompos Sompos, 6 พฤศจิกายน 2015

ของผมลาวา 700 หลังจากรูทเครื่องมาแล้ว ก็เป็นอย่างนี้เอาไปร้านโทรศัพท์ที่นวนครก็ทำไม่ได้ทิ้งไว้ทั้งสองวันสามวัน ทำยังไงดีครับใครมีวิธีบอกด้วย

1. ตอนนี้โทรศัพท์ไม่ได้ใช้เลยเปลี่ยนมาใช้แท็บเล็ตทรูมูฟโทรเอา เครื่องมันใหญ่แต่ไม่รู้จะใช้อะไรต้องใช้ทรูไปก่อน สมาร์ทโฟน 7.0 ทรูมูฟ

2. แค่รูทเหรอครับ

3. แค่รูทเครื่องอย่างเดียวแล้วก็เป็นอย่างนี้เลย

4. แฟลชรอมผ่านคอมเลยครับ

5. ที่บ้านตอนนี้ไม่มีคอมแล้วครับ เอาไปร้านโทรศัพท์เขาบอกว่าทำได้ แต่พอไปรับเครื่องเค้าบอกว่าทำไม่ได้

6. อาการค้างโลโก้แบบนี้ถือว่าชิวๆครับ แฟลชผ่านคอมหายชัวร์

7. ตอนแรกถามราคาที่ร้านซะอย่างดีบอก 300 บาทก็หลงดีใจว่าทำได้ ที่ไหนได้เหมือนเดิม

8. ถ้าแถวบ้านมีร้านคอม เข้าไปใช้สักชั่วโมงก็น่าจะพอ

9. ว่าจะลองเอาไปที่ เซียร์รังสิตดู เห็นมีร้านโทรศัพท์เยอะอาจจะมีร้านไหนทำเป็นก็ได้ ถ้ามีคอมที่บ้านก็อาจจะทำได้นะครับ แต่เรื่องของเรื่องคือทำไม่เป็น

10. ถามหน่อยครับก่อนเป็นแบบนั้นรูทเครื่องเพื่อทำไรครับ

11. ตอนแรกที่รู้สึกว่า root แล้วเครื่องมันจะแรงขึ้นเร็วขึ้น ที่ไหนได้ เลวจริงๆ ๆพังเร็วจริงๆ

12. ผมก็รูทนะครับยังปกติดีอยู่

13. ตอนแรกมันก็ดีอยู่แต่ใช้ไปได้วันสองวันเป็นอย่างงี้เลย

14. เลยอยากรู้ว่าไปทำไรอีกนอกจากรูท

15. อาการตอนนี้คือค้างโลโก้ใช่ไหมครับ

16. ก็ไม่ได้ทำอะไรนะครับแค่เล่น youtube และก็เล่นเน็ตเชื่อมต่อผ่าน wifi แค่นั้นเองแล้วจู่จู่มันก็ ปิดเครื่องเองแล้วเปิดขึ้นมาใหม่ก็เลยเป็นอย่างนี้

17. ตอนนี้อาการมันคือ หน้าจอดำ แต่มีด้านขวามือโชว์นาฬิกากับแบตเตอรี่ แต่ทัชสกรีนยังลงมาได้แต่ไม่มีข้อความอะไร

18. รู้ บิ้วของเครื่องไหมครับ

19. ก่อนรูทเครื่องผมก็ทำการ backup ไว้แล้วนะแต่เเผอลลบเมมโมรี่การ์ด

20. ต้องแฟลชในคอมครับ

21. เครื่องได้ลง cwm ไหมครับ

22. ลงอยู่ครับ แต่ไปร้านโทรศัพท์แล้วเขาทำไม่ได้ หรือว่าร้านเขาทำไม่เป็นว่าจะลองไปร้านอื่นดู

23. อยู่แถวไหนครับ

24. อยู่ตลาดโรงเกลือประตูน้ำพระอินทร์ครับ

ลองเอา recovery.img + scetter ของรอม มาไว้โฟลเดอร์หน้าคอม คอมต้องมีไดร์เวอร์ของมือถือด้วยนะ แล้วก็ใช้spft แฟลช เคยมีจารย์คนนึงทำให้ผมเหมือนกัน

แบ่งปันหน้านี้