ตามลำดับตัวเลขเลยครับ อัพครั้งแรก สิ่งที่ได้มาคือ 8.0...

การสนทนาใน 'Huawei Club' เริ่มโดย อูลุล อัลบ๊าบ, 3 เมษายน 2018

ตามลำดับตัวเลขเลยครับ

อัพครั้งแรก สิ่งที่ได้มาคือ 8.0 หน้าตาโปรแกรมการใช้งานเปลี่ยนแปลงเยอะพอสมควร กล้องชัดขึ้น แต่ผลเสียคือจะมีสีเหลืองๆออกมาติดที่กล้อง แบตเตอรี่การใช้งานหมดไวกว่าเดิม

อัพครั้งที่สอง แบตอึดขึ้นมาก กล้องหมดเหลืองๆที่ติดมาครั้งที่แล้ว ความคมชัดยังคมชัดเหมือนเดิม แต่ก็ยังมีติดๆขัดๆเมื่อเปิดเฟส ยูทูป

อัพครั้งที่สาม ทุกอย่างดีมาก กล้องชัดกว่าเดิมมาก สีสันของรูปที่ถ่ายดีขึ้นมาก ถ้าถ่ายใช้หมวด RAW ภาพจะดีขึ้นมาก ตกแต่งรูปง่ายและสวยกว่า JPEG แบตยังอึดเหมือนเดิม เปิดเน็ตก็เร็วกว่าเดิม เฟสฯ ยูทูป ลื่นไหลมาก ที่บ้านใช้เน็ต 3BB ความเร็ว 200 แม็ก ก่อนอัพ จะได้รับความเร็วเฉลี่ยที่ 150 แต่หลังอัพได้ 195 แม็กเลยทีเดียว บางครั้งก็เกิน 200

ลองอัพดูนะครับ

1. Poy Tidarat Guest

0
    0
    0
    เริ่มตรงไหนก่อนคะ

2. ของเรารีเครื่องเองบ่อยมาก เครียดสุดๆ

3. คือทำสามครั้งหรอครับ
    อัพตัวที่1ติดตั้ง
    อัพตัวที่2 ติดตั้ง
    อัพตัวที่3 ติดตั้ง
    โดยไม่ต้องรีเซ็ตใช้มั้ยครับ(ต่อเนื่องเลย)
    หรืออย่างไรแนะนำหน่อยครับ

4. ผมอัฟเดทจากหน้าต่างนี้แล้วต้องอัฟเดทแบบนี้ด้วยไหมครับ

5. ของเราเป็นอันนี้แล้ว คือตัวที่ 3 ใช่มั้ยคะ

6. เยี่ยมคร้าบบบ แล้วจะกลับมาลองดู

7. Test จากโปรแกรม androbench ก่อนอัพเป็น 8.0 จะเทสได้ที่ 600 กว่าๆ บางทีลงมา 500 กว่าบ้าง แต่หลังจากอัพแล้วมันพุ่งเป็น 800 กว่า บางทีก็ได้ที่ 700 เกือบๆ 800 เล่นเน็ต เปิดโปรแกรม ลื่นมากๆ

8. Warin Fah Guest

0
    0
    0
    จะอัพบ้างแต่ทำไม่เป็น

9. แสงดรอปบ้างไหมครับ

10. อูลุล อัลบ๊าบ ของผมเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากที่แนะนำครับ

11. Pasit Kob Guest

0
    0
    0
    อันล่าสุดอ่ะครับ มี361ด้วย

อูลุล อัลบ๊าบ แต่ผมก็งงๆตรงเลือกตรงนี้ คือไม่เข้าใจว่าต้องเลือกตัวไหนครับ

แบ่งปันหน้านี้