ทำไมผมรูดขึ้นแล้วบางทีมันไม่ขึ้นครับ

การสนทนาใน 'iOS Club' เริ่มโดย Izy Mana, 2 ธันวาคม 2016

ทำไมผมรูดขึ้นแล้วบางทีมันไม่ขึ้นครับ

1. ผมเป็นบ่อยมากกก เวลาดู youtube หรือเล่นเกม

2. อยากทราบว่าเกิดจากอะไร

3. ป้องกันการเผลอรูดครับ ส่วนใหญ่ขณะเปิดแอปอื่นโดยเฉพาะพวกวิดีโอหรือเกมจะต้องรูด2ครั้ง

4. ต้องรูดซ้ายกับขวา ตรงกลางรูดไม่ค่อยขึ้น

5. รูดช้าๆครับ

6. ผมเจอล๊อกหน้าจอไม่ให้หมุน. แต่พอเอียงเครื่อง. อ่าว. หมุนเฉยเลย 555

7. ฟิลมที่ติดมีผลด้วยคับ ผมต้องเปลี่ยนใหม่ ลื่นปี้ดเลย

8. หลายทีเลยค่ะ ไม่ใช่บางที 55

9. ผมก็เป็นครับ รูดยาก

10. ผมลองละครับ ต้องรูด2ครั้ง เว้นประมาณครึ่งวิ

11. ต้องรูดขึ้นจากซ้าย หรือขวาครับ ตรงกลางจะขึ้นยาก ป้องกันการสัมผัสโดยไม่ตั้งใจ (ทั้งๆที่ตั้งใจนั่นแหละ)

ปัญหาคือ ติดฟิล์มกระจก

แบ่งปันหน้านี้