ผมได้ของแถมเป็น vr box...

การสนทนาใน 'Vivo Club' เริ่มโดย Piyapan Angelo, 21 ตุลาคม 2016

ผมได้ของแถมเป็น vr box มาอะครับแต่เวลาใช้มันปรับแล้วดูไม่รู้เรื่องอะครับภาพมันซ้อนๆผมต้องโหลดไดร์เวอร์อะไรป่าวครับ?

1. ปรับซ้ายขวาใกล้ไกลแล้วยังไม่หายหรือครับ

ดูผ่าน vr ที่แถมมา ถ้าใน youtube ต้องเลือก option เป็น cardboard หรือถ้าดูหนังผ่าน app(ส่วนตัวผมใช้ VaR's VR Video Player) ให้เลือก option ให้มันเป็น 2 จอซ้าย-ขวาอ่ะครับ แล้วปรับตัวเลื่อนซ้าย-ขวา ไกล้-ใกลบน vr จนชัด ก็ใช้ได้ดีนะคับ :)

แบ่งปันหน้านี้