ลองทายดูครับ ภาพไหนถ่ายจาก Huawei P9 vs I phone 7plus

การสนทนาใน 'iOS Club' เริ่มโดย Nattapon Udom, 30 พฤศจิกายน 2016

ลองทายดูครับ ภาพไหนถ่ายจาก Huawei P9 vs I phone 7plus

1. ภาพแรก P9 ภาพสอง 7+

2. ซ้าย P9 ขวา 7+

3. 7+แย่มากถ้าแสงไม่พอ

4. ดีนะ ไม่เอา s7 มาด้วย

5. ซ้ายไอ7+ รูรับแสง1.8 กินp9อยู่ละ

6. ทำไหมไม่ถ่ายมุมเดียวกัน

7. ดำๆมืดๆ ต้อง 7+เท่านั้นนครับ

8. i7+ หน้าชัดหลังเบลอในที่มืดแบบนี้ไม่ได้หรอก

9. แสงคนละเรื่องเลยนะ เทียบเพื่อ???

10. ซ้ายp9 เพราะภาพที่ได้ออกมาจะไม่เนียน หน้าหลังตัดกันเกินไปเห็นได้เด่นชัด ซอฟต์แวร์ยังไม่เนียน ส่วนขวา7+ เพราะ ภาพบุคคลในที่ไม่มีแสงสำหรับ7+ หมดสิทธิ์

11. ขวา. เพราะ 7+ โหมดถ่ายบุคคล จะใช้งานแทบไม่ได้ในที่มืด

12. ครับซ้ายp9ขาวi7+ P9ของเพื่อนเลยควักไอ้7+มาประชันเก็บลงกระเป๋าแทบไม่ทัน555

13. มันคนละมุม. ทายไงอ่ะ

14. กล้องสู้ไม่ได้เลย แต่เรื่องอื่นต้องยอม

15. ซ้าย i7+

16. ซ้ายp9ขวาi7+ เพราะผมใช้ 7+ ถ่ายตอนกลางคืนยังแย่ยุ - -

17. มันห่วยยังงั้นเลยรึ ที่มืดยังแพ้ p9

18. Iphone ถาพแรก

19. ผมว่าเหมือนขึ้นต่อยมวยแล้วอีกฝ่ายสนับมือเลย. เอามาเปรียบได้ยังไง. มุม แสง. คนละเรื่อง. ปล. อย่าลืมไปรับยาช่อง2 ด้วย

20. น่าจะถ่ายมุมเดียวกัน จังหวะเดียวกันนะ จะได้เทียบถูก

21. จะแสงไหนมุมไหนก็มืดครับโหมดภาพถ่ายบุคคล

22. ตำราไหนบอกท่านครับ.

23. i7+ถ้าถ่ายหน้าชัดหลังเบลอ ในตอนนี้ถ้าแสงไม่พอยอมรับเถอะครับ ว่าห่วยแตก

24. เรื่องกล้องนี้ยอม i7+ สู้ p9 ไม่ได้เลย

สงสัยนิดนึง ไอโฟนมันไม่บอกเหรอว่าแสงไม่พอที่จะถ่าย portrait หรือบอกแต่ก็ไม่ได้สนใจ ก็ถ่ายๆไป?? แต่คงต้องยอมรับว่าไอโฟนมันได้แค่นี้จริงๆ

แบ่งปันหน้านี้