สอบถามนะครับ AIS ของใครคุยแล้วมีเสียงซ่าบางๆเป็น background noise...

การสนทนาใน 'LG Club' เริ่มโดย Banlang Niyomsak, 18 มกราคม 2016

สอบถามนะครับ AIS ของใครคุยแล้วมีเสียงซ่าบางๆเป็น background noise บ้างครับคือต้องคุยห้องเงียบๆเช่นห้องนอนจะได้ยินชัดครับ ผมสลับช่องซิม 1 และ 2แล้วไม่หาย หรือสลับให้มันเป็นทั้ง 2G หรือ 4G ก็ไม่หาย แต่ถ้าใช้ซิมทรูไม่เป็นเลย ทั้งช่องใส่ซิม 1และ2 อยู่แถว จตุจักรครับ

บางครั้งผมได้ยินเสียงซ่าเป็นช่วงๆ ตอนคู่สนทนาเงียบ แต่ต้องตั้งใจฟัง

แบ่งปันหน้านี้