อัพแร้วดีมั้ยคะ

การสนทนาใน 'Vivo Club' เริ่มโดย Jar Oraya Panket, 17 ตุลาคม 2016

อัพแร้วดีมั้ยคะ

1. ของผมใช้ได้ปกตินะ อัพแล้วด้วย

2. ตัวเต็มมาแล้วเหรอ

3. อัพนานเเล้ว 2.7.9 ใช้ปกติคะ

4. ขอบคุณค้า

5. ไวไฟไม่ค่อยดีครับกำลังหาวิธีกลับไป2.7.4อยู่

6. ยังไม่กล้าอัพเลย..

7. ดีครับแล้วก้อใช่งานปกติ

8. ใช้งานปกติทุกอย่างนะครับ ของผม

9. น่าจะเป็น เวอร์ชั่นเต็ม เพราะไม่มีคำว่า Beta แล้ว ใครอัพแล้วเป็นไงบ้าง?

10. ถ้าเป็น version เต็ม อัพเลยค่ะ

11. Y51

12. ตามคับ

13. V3 ครับ

14. ผมอัพเสร็จ เปิดเน็ตค้างไว้เครื่อง อุ่นๆแหะ แบตลงไวด้วย จาก 83 แปปเดียวเหลือ80 โดยที่ตั้งไว้เฉยๆนะครับ

15. ผมอัพตะกี้เองครับ เครื่องร้อนมากๆ ปิดรอสักพักเปิดใหม่ ปกติดีครับ

16. ของผมร้อนตอนเปิดเน็ตอย่างเดียวเลย เพิ่งอัพเมื่อกี๊เอง

17. ปกติครับ

18. ผมอัพแล้วแบตลดไวมาก เครื่องอุ่นๆด้วย

19. ผมว่าจากการได้ทดลอง v.แรกผมว่าควบความร้อนได้ดีกว่าแต่การใช้งานแอปมีปัญหาบางส่วน ส่วนเวอร์ชั่นล่าสุดการใช้งานยังติดขัดอยู่ความร้อนของเครื่องแย่กว่าเวอร์ชั่นแรก ผมมีv3maxแค่2เครื่องที่ทดสอบไม่ได้หมายถึงvivoทุกเครื่องเพราะการใช้งานของแต่ละท่านต่างกันออกไปขึ้นอยู่กับผู้ใช้แต่ละท่านด้วย*(ถ้าเครื่องใครมีอาการแปลกผมแนะนำเก็บข้อมูลแล้วล้างเครื่องชาตแบตก่อนอัพเดทจะดีที่สุดครับควรต่อwifiจะดีที่สุดในการอัพเดต)*ถ้าผิดพาดยังงัยก็ขอโทษด้วยนะครับผมอธิบายไม่เก่ง

20. v 3 ผม ยังอัพไม่ได้เลยครับ ยังเป็น 1.11.6

21. สลับไวไฟกับเน็ตชิมได้ดีขึ้นคับ

22. ผมว่ามันไวกว่าเก่านะ เสถียรดีด้วย

23. ต่อคอมมีปัญหา ลงไดรเวอร์ใหม่ก็ไม่ผ่าน บอกaccess denied ครับ อย่างอื่นดูปกติดี

ของผมก็ปกตินะครับ ใช้อยู่ครับ 2.7.9 ลื่นดี เรื่องแบตฯจะร้อนก็ต่อเมื่อใช้งานหนักๆ เช่น vdo หรือ เกมส์ :)

แบ่งปันหน้านี้