เล่นเปิด4gเล่นแค่เฟสไปประมาณครึ่งชัวโมงแบตยุบไป7-8%แบบนี้ถือว่าหมดไวมั้ยค่ะ

การสนทนาใน 'iOS Club' เริ่มโดย สุดที่รัก รักที่สุด, 25 ธันวาคม 2016

เล่นเปิด4gเล่นแค่เฟสไปประมาณครึ่งชัวโมงแบตยุบไป7-8%แบบนี้ถือว่าหมดไวมั้ยค่ะ

1. ...ใช้ 4G มันลดเร็วอยู่เเล้วครับ อีกอย่างเล่นเฟส มันมีทั้งรูป ทั้งวีดีโอ อย่าคิดมากครับ เเละระหว่างที่เราเล่นเฟส มันก็มีแอพอื่นๆ ที่ทำงานอยู่เบื้องหลังอีกด้วย เเต่ละคนก็ใช้งานไม่เหมือนกัน ถ้าคนอื่นลดน้อยกว่าหรือมากกว่าเรา ก็ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ คนเราใช้งานต่างกัน ตั้งค่าก็ต่างกัน

น่าจะปกตินะคะ

แบ่งปันหน้านี้