โดนละครับ ไม่ถึงเดือน...เศร้าแปป

การสนทนาใน 'Samsung Galaxy Club' เริ่มโดย พ่อน้อง พัตเตอร์, 1 ธันวาคม 2016

โดนละครับ ไม่ถึงเดือน...เศร้าแปป

1. จอเบรินเหรอครับ

2. เป็นทางม้าลายเลย ทำไมผมรู้สึกว่าหลังๆมาซัมซุงมาตราฐาน QC ต่ำลงเรื่อยๆ หรือเป็นเพราะเร่งผลิตเครื่องออกมาขายตัดหน้าไอโฟน หรือผมคิดไปเอง

3. ไม่ว่าจะสีไหนก็มีปัญหาทั้งนั้นอย่าไปโทษเรื่องสีเลยแม่งดวงล้วนๆ

4. ได้จอใหม่ มองในแง่ดีครับ

5. Lot เดือนไหนครับ

6. ยังไม่เจอ และภาวนาให้ไม่เจอ #หายไวๆนะครับ

7. เป็นเพื่อนกันครับ

8. มาตรฐานต่ำลง Note5 ก็เช่นกัน ไม่งั้น Note7 ไม่มีปัญหาหรอก

9. ของเราโชคดีที่ไม่เป็น ใช้มาได้สองเดือนละ ตอนนี้กลัวเผลอทำร่วงอย่างเดียว ถ้าจอแตกนี่จบเลย หายเป็นปกติไวๆนะค้า

10. ของผมก้อเคยเป็นจอม่วง ลายแถบสีม่วง พึ่งไปเคลมซ่อมมาครับ เสียความรู้สึกจริงๆ

11. เครมได้มั้ยคับ

12. จอธรรมดาจะเจอปัญหาแบบนี้ไหม S7 จอเรียบ

13. Update ครับ เมื่อกี้ไปศูนย์ samsung มาแล้วครับ ช่างบอกว่าจอเสีย สามารถเครมในประกันได้(เครื่องซื้อมาไม่ถึงเดือน) รอวันจันทร์ เพื่อสั่งอะไหล่ ครับ

14. มันห่วยจริง จอ s7e โดนกันทั่วหน้า ใครยังไม่โดน ก็ระแวงกันไป คนใช้ s7 ธรรมดา แบบผม ก็ใช้กันเพลินๆ ไม่ห่วงเครื่องเน่า

15. อาการประจำรุ่นจริงๆ

16. 55555 โอ้ย ไม่ต้องไม่ถึงเดือนหลอกครับ....พ่อผม 1 วันกว่าๆ โดนละ s7e อาการเดียวกันเคลมเครื่องใหม่ แต่ s7 ผมม่ายเปนนะ ปล.ที่ ตปท.ก็เปนกันเพียบอาการนี้เต็ม youtube

17. ราคาไม่ใช่ถูกๆเห็นเป็นกันเยอะรวมตัวกันร้องเรียนเผื่อมาตรฐานจะดีขึ้นบ้าง

18. เกมวัดดวง งวง งวง งวง

19. ของผมการแจ้งเตือนเฟสบุ๊กมีปันหาครับ แจ้งเตือนช้า ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

20. แล้ว s7 ธรรมดามีปัญหามั้ยครับ

21. เราเจอ จอเป็นจุด

22. s7e ดวงล้วนๆ ผมจะเข้าเดือนที่4ไม่มีปัญหาเลย

23. S7 edge ผมใช้มา 8 เดือนไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ จริงๆ ผมใช้ซัมซุงมาตลอดตั้งแต่เข้ามาทำตลาดในไทยยุคแรกๆ ที่ยังพิมพ์ไทยไม่ได้ด้วยซ้ำ ผมเจอเครื่องมีปัญหาน้อยมากๆ ขึ้นอยู่กับเครื่องที่ได้มาด้วย ขอให้เคลมได้อะไหล่ดีๆ นะครับ

24. ที่ผ่านมือมามี Galaxy 5 (ใช้การได้ 100%) Galaxy s2 (ใช้การได้ 100%) Galaxy note2 (4 ปี volume down พัง) Galaxy note4 (2 ปี ดับเปิดไม่ติด) Galaxy S7e ปัจจุบัน ถ้าของคนในครอบครัว Hero Galaxy ace2 Galaxy grand2 Galaxy a7 2016 2เครื่อง ยังใช้ได้ปกติทุกเครื่อง วัดดวงครับ ของแบบนี้บอกตรงๆ ทำใจให้สบาย 555

25. อาการนี้..ผมเจอสองรอบแล้วครับ

26. ระหว่างอะไหล่ ผมปรับแสงสุด แล้วใช้แอพไนท์โหมดปรับแสงอีกรอบ

27. เป็นเฉพาะ s7e ใช่ไหม

28. ผม 1 เดือนกว่ายังไม่เจอ สงสัยเครื่องผมถนอมอย่างดี

เครื่องแพงกว่าไอโมบายแต่วัดดวงเหมือนกัน เราเข้าสู่ยุคที่ต้องมานั่งวัดดวงสิ่งของที่ราคาแพง ไม่เข้าท่าเลย

แบ่งปันหน้านี้