ใครพอทราบวิธีถ่ายรูปบนหน้าจอบ้างครับ

การสนทนาใน 'Huawei Club' เริ่มโดย Jhai Thamapibarn, 22 พฤศจิกายน 2016

ใครพอทราบวิธีถ่ายรูปบนหน้าจอบ้างครับ

1. เคาะหน้าจอ 2ที่รึป่าวนี่ละ....

2. ลองแล้วไม่ได้ครับ

3. กดปุ่มลดเสียง กับ ปุ่ม Power พร้อมกันครับ

4. มะเหงก 2 ทีโดยใช้หลังมือเท่านั้นระครับ หรือไม่ก็เอานิ้วหลังมือวาดเปนตัว S

5. สีเหลือง ถ่ายภาพหน้าจอ สีส้ม ถ่ายวีดีโอ...ครับ

6. ลองดูค่ะ

7. หลังนิ้วครับ สองที

8. อ๋อได้ละครับงอนิ้วเป็นมะเหงกแล้วเคาะ2ครั้ง ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

9. ง่ายกว่านั้น ก็ป้ดหน้าจอลง จะเห็นหน้าแจ้งเตือน ทางลัด กดไปที่ทางลัด จะเจอภาพหน้าจอรูปกรรไกร(ล่างขวา) กดแล้วจะจับภาพที่เราค้างไว้ได้ค่ะ

10. ขอบคุณค่ะ

11. ง่ายกว่านั้นอีกเอามือถืออีกเครื่องมาถ่ายครับ อิอิ ล้อเล่นครับ

12. แอมเคาะ(แบบมะเหงก)2ทีค่ะ

ถ้าบันทึกวีดิโอก็ใช้ข้อนิ้วชี้กับนิ้วกลางเคาะพร้อมกัน2ที

แบ่งปันหน้านี้