หมดไปเท่าไหร่แล้วกับคำว่าของมันต้องมี. 2600 บาท เบาตัวไป...

การสนทนาใน 'iOS Club' เริ่มโดย Phum Suansiam, 3 เมษายน 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Phum Suansiam

Phum Suansiam Guest

0
    0
    0
    หมดไปเท่าไหร่แล้วกับคำว่าของมันต้องมี. 2600 บาท เบาตัวไป แค่ชาจเร็วทำไมแพงจังทำไมแพงกว่าชาวบ้านเค้า นี้ยังไม่รวมค่าเคส อีก -.- ขอบคุณแอดมินด้วยครับสำหรับคำแนะนำ

2. ดีงามชุดนี้

3. จัดไปครับ ไวปี๊ด

4. Buncha Panampun

Buncha Panampun Guest

0
    0
    0
    จัด ที่ไหนครับน้า

5. หู๊ย ชาร์ตไว ไฮโซ เลย

6. Nannan Teena

Nannan Teena Guest

0
    0
    0
    ถ้าไม่ซีเรียส ใช้ยี่ห้ออื่นก็ได้ ทั้งสายชาจ กับหัวชาต รวมกัน 500 กว่าบาทเอง เพิ่งถอยมา

7. ชุดนี้สั่งผ่าน Aliexpress ยี่ห้อ Mcdodo ราคา 8xx บาท สายชาร์จ 1.8M ถ้าสาย 1 M ถูกลงไปอีกนิดหน่อยครับ

ได้ข้อมูลจากกลุ่มนี้เหมือนกันครับ

8. Phum Suansiam

Phum Suansiam Guest

0
    0
    0
    คืออย่างงี้ครับจริงๆแล้วผมตั้งใจจะซื้อของ mcdodo หรือ besaue ครับแต่ทีนี้ผมไปอ่านบทความของแอดมินมา เรื่อง ios11.3ครับ ที่เขาจำกัดสายที่ไม่ใช่สายแท้ให้ชาจได้แค่10w ครับ.และอีกอย่างปัจจุบันนี้ยังไม่มีสาย usb-c ตัวไหนได้รับmfi เลยครับนอกจาก แบบธรรมดา ผมเช๊คมาแล้วจากในเว็ปของ apple ผมใช้เวลาเป็นอาทิตย์ครับเพื่อหาข้อมูล เปรียบเทียบ จนมาเจอเรื่อง MFI
    -อีกอย่างคือ แอปเปิ้ลก็บอกอยู่ว่าถ้าไม่ใช้ผลิตภัณเขาแล้วเกิดมีปัญหาขึ้นมากับตัวเครื่อง เขาไม่รับผิดชอบแน่นอน ผมไม่อยากเอาโทรศัพท์ราคา 40,000 มาเสี่ยงครับ
    -แล้ว อุปกรณ์ของแอปเปิ้ลมันก็มีรับประกัน อยุ่1ปีด้วยครับ ถ้าเสียใน 1 ปีเคลมได้ แต่ถ้าเราซื้อของเจ้าอื่นบางเจ้าเขาก็ไม่รับประกันครับเสียมาซื้อใหม่อย่างเดียว ถ้าซื้อของเจ้าอื่น 2 รอบ ก็ได้ ชุดนี้ทั้งชุด แล้วครับ
    ผมยอมเจ็บแต่จบดีกว่าเจ็บแล้วไม่จบครับ
    -ในอนาคตเราก็ไม่รู้ครับว่า แอปเปิ้ลจะคิดการตลาดแผงๆออกมาอีกรึป่าว. อาจจะให้ใช้ได้แค่สายแท้เท่านั้นสำหรับ usb-c ถ้าเป้นงั้นเท่ากับว่าเสียเงิน 2 รอบแถมเยอะกว่า. ซื้อชุดนี้ชุดเดียวอีกครับ
    #นี้มุมมองผมนะแย้งได้ครับ

9. Synz San

Synz San Guest

0
    0
    0
    ชาร์จเต็มเร็วกว่าเดิม ประมาณ 1 ชม. ก็ฟินแล้วครับ

10. ของผมก็ชุดนี้แหล่ะ แต่สาย 2M ชาร์ทไว สายยาวเป็นที่น่าพึงพอใจครับ จัดจากไอสตูมา 3000 ถว้นพอดี

11. Foamy Fome

Foamy Fome Guest

0
    0
    0
  12. อุปกรณ์ของแท้ระยะยาวดีกว่านะครับ

13. ซื้อที่ไหนครับ

14. Zerina Phokaew

Zerina Phokaew Guest

0
    0
    0
    เพิ่มมาถึงวันนี้เหมือนกันค่ะ นี่ยังมาไม่ครบ. หมดไปเยอะจริงๆกับ X

ใด้ผลย่างไร. ก็ช่วยตอบให้บ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้