ประกาศเรื่องปัญหาแบตเตอรี่หมดไวมากในช่วง 2 วันที่ผ่านมา...

การสนทนาใน 'Huawei Club' เริ่มโดย คุณัช เนส, 11 มกราคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ประกาศเรื่องปัญหาแบตเตอรี่หมดไวมากในช่วง 2 วันที่ผ่านมา หลายคนเพิ่งมาเจอปัญหาแบตหมดเร็วสุดๆ ในช่วงที่อัพเวอร์ชั่นใหม่ และไม่ได้อัพ เจอกันทุกกลุ่มมือถือ พอจะได้ข้อมูลคร่าวๆ ว่า Facebook กับ Messenger เขาปรับปรุงแอพใหม่ ทำให้กินแบตเตอรี่สูง คนที่เล่นเฟสประจำจะพบว่ากินแบตสูงกว่า 60% และคนที่ไม่ค่อยได้เล่น เฟสบุ๊ค และแมสเซ็นเจอร์รวมกัน 50% วิธีแก้ไขยังไม่มี ขอเวลาแอดมินลองหาเวอร์ชั่นเก่าๆ มาติดตั้งดูก่อน แค่อยากมาแจ้งว่าอย่าเพิ่งตกใจ โดนกันทุกยี่ห้อ กินแบตจนเครื่องร้อนจี๋

1. ผมทดสอบแล้วครับแอดตอนนี้ใช้เวอร์ชั่นเก่าอยู่ทั้งสองแอปสรุปแบตอึดเหมือนเดิมเครื่องไม่ร้อนแล้วครับ

2. ขอตัวเลขเวอร์ชั่นที่ย้อน เพื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ด้วยครับ

3. ดีงามพระรามแปด

4. ผมใช้เวอร์ชั่นนี้ครับโหลดในเวปuptodownครับถอยมา3เวอร์ชั่น

5. Chan Phuttee

Chan Phuttee Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะสงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมแบตกินเร็วมากเมื่อวาน

6. Aï Anë

Aï Anë Guest

0
    0
    0
    แอดมาช้า ....แต่ส่งของเร็ว เกี่ยวกันมั้ย?555555

7. Aod DE Arsenal

Aod DE Arsenal Guest

0
    0
    0
    ลบเฟสไปก่อนครับ ใช้ผ่านในเบราส์เซอร์แทน

8. เมื่อวานชาร์ตแบตไป 2 รอบ ตอนแรกงงมาก เครื่องร้อนจนไม่กล้าเล่น
    ขอบคุณค่ะ

9. Suphot Sudadate

Suphot Sudadate Guest

0
    0
    0
    เมื่อคืนผมลองลบแค่ messenger ออกถอดสายชาร์จออกตอนตี5 มาดูอีกทีเกือบ8โมง แบตยัง100℅และเปิดเฟสไว้ตลอดจนตอนนี้8.40น. แบตลดลง3℅

10. Facebook สำหรับคนที่อยากจะย้อนไปเวอร์ชั่นเดือนกันยายนครับ You must be registered for see links

11. Messenger สำหรับคนที่อยากจะย้อนเวอร์ชั่นครับ ย้อนไปเดือนสิงหาคมก่อนมีลูกเล่นอะไรที่มันขึ้นมาเยอะๆ You must be registered for see links

12. BoZom Bie

BoZom Bie Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ^^

13. ขอบคุณคับ

14. Kyn Ssomm

Kyn Ssomm Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ ลบทิ้งตั้งแต่มะวานละคะ ร้อนและแบตลงไวมากๆ

15. ปิดอัพเดตอัตโนมัติซะเลย

16. รวม Facebook, Messenger ย้อนเวอร์ชั่น และแอพโซเชียล เช่น Folio Pro, Metal Pro, Swipe for Facebook Pro เวอร์ชั่นล่าสุด สำหรับคนที่อยากย้อนเวอร์ชั่น You must be registered for see links

17. คิดต่างนิดนะครับ ผมว่าปัญหามาจาก B138 ตอนนี้อยากถอบไปเป็น B??? ที่ติดมากับเครื่อง รูปผม cap จากอีกเครื่อง zen 2 มันปกตินะครับ

18. ผมไป v.108 เลยครับ ก็โอน่ะ แบตไม่ไหลล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้