ถ่ายย้อนแสงแล้วมีจุดสีฟ้าๆ เป็นเพราะอะไรครับ ผิดปกติหรือเปล่า ท่านอื่นเป็นกันไหมครับ...

การสนทนาใน 'Huawei Club' เริ่มโดย Jedsada Sooksanit, 9 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ่ายย้อนแสงแล้วมีจุดสีฟ้าๆ เป็นเพราะอะไรครับ ผิดปกติหรือเปล่า ท่านอื่นเป็นกันไหมครับ (ภาพที่ถ่ายจากกระจกข้าง ผมเปิดกระจกรถนะครับ)

1. เป็นเหมื่อนกันครับ

2. แสง flare ครับ

3. สะท้อนผ่านตัวกล้องเวลาเจอแสงไฟหรือแสงจร้า

4. ลองดูที่ผมถ่ายไฟดูครับขยับกล้องต่างมุมมันก็หักเหแต่ต่างกัน บางครับมันก็ทำให้ภาพสวยขึ้นนะ

5. อ้อ เข้าใจเลย ขอบคุณครับ

6. ไม่มีผลต่อรูปสวยๆครับ

7. MaNoch SonJai

MaNoch SonJai Guest

0
    0
    0
    ไม่สามารถให้มันหายไปได้หรอครับ เป็นเหมือนกัน

เป็นเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้