รบกวนถามหน่อยครับ'' vivo V3Max '' ควรชาร์จแบตตอนเหลือกี่เปอร์เซ็นต์ดีที่สุดครับ ??????

การสนทนาใน 'Vivo Club' เริ่มโดย เปลี่ยนชื่อ ไม่ได้, 30 ธันวาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามหน่อยครับ'' vivo V3Max '' ควรชาร์จแบตตอนเหลือกี่เปอร์เซ็นต์ดีที่สุดครับ ??????

1. Junee Wns

Junee Wns Guest

0
    0
    0
    เราจะชาร์ก้ต่อเมื่อมีการแจ้งเตือน...ปกติก้ยุที่10%และ3%
    #ส่วนตัวก้อยากรู้คำตอบกัน

2. ให้ดี50% ก็ชาร์ตได้แล้วครับ

3. Bandit  Chobson

Bandit Chobson Guest

0
    0
    0
    เราชาตไปเล่นไปสะดวกตอนไหนก็ชาต กังวลไปปวดหัว ปีสองปี ถ้าเสื่อมก็เปลี่ยนศูนย์ น่าจะประมาณพันบาทมั้ง

4. เคยได้ยินมาว่า โทรศัพท์รุ่นหลังๆนี่ ชาร์ทตอนไหนก็ได้ค่ะ แต่พยายามอย่าให้แบตต่ำ ยิ่งถ้าแบตหมดจนเครื่องดับ แบตก็จะยิ่งเสื่อมเร็วค่ะ #อันนี้เคยอ่านมาแต่ก็ไม่รู้มันจริงไหม

5. ชาร์จเมื่อไหร่ก็ได้ครับ แค่อย่าใช้มันจนหมดเครื่องดับบ่อยๆ เพราะแบตรุ่นใหม่ถ้าใช้จนเครื่องดับแบตจะพัง เมื่อชาร์จเต็ม100แล้วก็ควรถอดออกครับ แต่ถ้าไม่เต็มจะถอดๆชาร์จๆบ่อยๆก็ไม่เป็นไรครับ แค่อย่าใช้มันจนดับ. แบตทุกก้อนเสื่อมตามกาลเวลาครับถ้าอยากยืดอายุแค่พยายามอย่าให้แบตมันอยู่ในอุณหภูมิสูงนานๆ ถ้าอุณหภูมิเครื่องสูงแบตจะหมดไวชาร์จเข้าช้าหากใช้แบบนี้บ่อยๆแบตจะสื่อมเร็วครับ

6. Bandit  Chobson

Bandit Chobson Guest

0
    0
    0
    ผมจะไม่ให้เครื่องหมด 0% ดับไปเลยนะ แล้วก็หาเวลาปิดเครื่องพักซัก ชั่วโมงบ้าง นานๆที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้