จังหวะโอเค แสงโอเค องค์ประกอบภาพโอเค จบเลย

การสนทนาใน 'Vivo Club' เริ่มโดย ศักดิ์เดชน์ เศรษฐนันท์, 30 ธันวาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    จังหวะโอเค แสงโอเค องค์ประกอบภาพโอเค จบเลย

1. ถ่ายยังไงคะ หน้าชักหลังเบลอ

2. โลดแอพกล้องDSLR ลงเครื่องก่อน เวลาถ่าย หน้าชัดหลังเบลอ จำกฎไว้ สปีดสูง ซูมหนัก ฉากหลังไกล ISO ต่ำ

3. ต้องโหลดแอพหรอครับ

4. Nus's Auttapon

Nus's Auttapon Guest

0
    0
    0
    ใส่ ขาตั่งไหมครับ ซูมเท่าไหร่ครับ

5. ควรมีขาตั้ง ตามแอพแต่งภาพอีกนิด

6. Öf NattäPöng

Öf NattäPöng Guest

0
    0
    0
    คุณภาพเทียบ dslr ได้เลย

7. แต่ถ้าขยายความละเอียดความคมก็สู้DSLR ไม่ได้ เซนเซอร์คนละขนาดภาพเล็กๆก็โอเคครับ

8. ภาพแบบนี้ถ้าเป็นกล้อง DSLR ดอกเดียวจบ ไม่ต้องแต่งภาพช่วย

9. ภาพนี้น่าจะถ่ายจากกล้อง DSLR แล้วโหลดลงมือถือ ค่อยเอาลงFB (ไม่ได้ถ่ายจากกล้องมือถือโดยตรง)

10. Seangthi Suriya

Seangthi Suriya Guest

0
    0
    0
    หลังละลายได้ขนาดนี้ สุดยอดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้