รบกวนปรึกษาหน่อยครับ แบบนี้เครื่องมีปัญหาใช่มั้ยครับ หรือว่าผมปรับตั้งค่าอะไรผิดไป...

การสนทนาใน 'Samsung Galaxy Club' เริ่มโดย จี โอ แอล เอฟ, 15 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนปรึกษาหน่อยครับ แบบนี้เครื่องมีปัญหาใช่มั้ยครับ หรือว่าผมปรับตั้งค่าอะไรผิดไป หน้าจอยังปกติดีอยุ่ จะเป็นเฉพาะเปิดกล้องในโหมดโปร จอจะเป็นคลื่น และโหมด slow จอจะกระพริบ

1. นี่ภาพที่ถ่ายจากโหมดโปรครับ

2. แสงจากหลอดไฟลองถ่ายเเสงจากที่เเจ้งดูครับว่าเป็นไหม

3. speed shutter มันสูงกว่าหลอดไฟครับ มันเลยเห็นการกระพริบของหลอดไฟ ลองลากสปีดลงมาเหลือไม่เกินห้าสิบดูครับ

4. หลอดไฟใช้ความถี่50Hz จำได้ใช่ไหมครับ ถ้ากล้องที่มีความไวชัตเตอร์มากกว่า1/50วินาที มันก็จะเห็นภาพกระพริบๆแบบนี้หล่ะครับ ถ้ากลางแจ้งแดดพระอาทิตย์จะไม่เป็น เพราะมันไม่กระพริบครับ

5. ตกใจหมด คิดว่าต้องเข้าศุนย์ซะแระ

โหมดโปรเอาไว้เล่นกลางแจ้งครับ ปรับเป็นรับรองสนุก อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้